October 27, 2021

பத்ம பூஷன் விருதுக்கு மாண்புமிகு தமிழக முதல்வர் மு.க. ஸ்டாலின் அவர்களை தமிழ்நாடு பத்திரிகையாளர் சங்கம் சார்பில் பரிந்துரை …

1 min read
Spread the love

2022 க்கான பத்ம பூசண் விருது வழங்க பரிந்துரை செய்யும் தேதி 15ம் முடிவு பெற்றது ! இந்த விருதுக்கு தமிழ்நாடு பத்திரிகையாளர் சங்கத்தின் ( Tamilnadu Union of Journalists – State President – DSR.Subash ) சார்பில் மாண்புமிகு தமிழக முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் அவர்களுக்கு வழங்க வேண்டும் என்று பரிந்துரை செய்யப்பட்டுள்ளது !
அதில் இதற்கான காரணங்கள் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

மு.க.ஸ்டாலின் அவர்கள், 1996 ல் சென்னை நகர மேயராக இருந்தார். அவர் சிங்கார சென்னை என்ற திட்டத்தை தொடங்கினார்.
(அழகான சென்னை) முன்னுரிமை கொடுத்து நகரத்தின் குப்பை அகற்றும் முறையை அவர் நவீனப்படுத்தினார் ! நகரத்தின் போக்குவரத்து நெரிசலை 9 பெரிய மேம்பாலங்களை அமைப்பதன் மூலம் தீர்த்தார் ! 49 குறுகிய பாலங்களை அமைத்தார் ! மு.க.ஸ்டாலின் அவர்கள், 81 பூங்காக்களை புதுப்பித்தார், மற்றும் 18 பூங்காக்கள் மற்றும் நீரூற்றுகள் முக்கிய இடங்களில் அமைக்கப்பட்டன !
அவர் உலகின் இரண்டாவது பெரிய கடற்கரையான “சென்னை மெரினா” வை மரக்கன்றுகளை நட்டு புதுப்பித்தார் !
அவர் சுகாதாரம், பொது கட்டுமானம் போன்ற திட்டங்களில் ஒருங்கிணைந்த வளர்ச்சியை செயல்படுத்தினார் ! சுற்றுச்சூழல், பாரம்பரியம் மற்றும் மாநகராட்சி பள்ளிகளின் தரத்தை மேம்படுத்தியது, மற்றும் நகர உள்கட்டமைப்பை மேம்படுத்துவது போன்ற செயல்பாடுகளுக்காக, “மாநகரத் தந்தை” (நகரத்தின் தந்தை) என்ற பட்டம் அளிக்கப்பட்டது.

மு.க.ஸ்டாலின் அவர்கள், துணை முதலமைச்சராகவும், ஊரக வளர்ச்சி மற்றும் உள்ளூர் நிர்வாக அமைச்சராகவும் 2006 இல் இருந்தபோது, தமிழ்நாடு அரசாங்கத்தில். அவரது பதவிக்காலத்தில், அவர் விரிவாக்கத்தில் முக்கிய பங்கு வகித்தார் !
மாநிலம் முழுவதும் 1,75,493 மகளிர் சுயஉதவிக் குழுக்களை நிறுவியதன் மூலம், மகளிர் சுய உதவிக் குழுக்களில் பெண்கள் பயன் அடைந்தனர் ! அவர் பல்வேறு விரிவான குடிநீர் திட்டங்கள் மற்றும் நீர் திட்டங்களையும் நிறுவினார் ! மற்றும் அவருடைய
மாநிலத்திற்கான பங்களிப்பு குறித்து, அவருக்கு 2009, ஆகஸ்ட் 1 அன்று அண்ணா பல்கலைக்கழகத்தால் கௌரவ டாக்டர் பட்டம் வழங்கப்பட்டது !

மு.க.ஸ்டாலின் அவர்கள்,2021 இல் தமிழக முதலமைச்சராகி, கொரோனா தொற்றுநோயின் இரண்டாவது அலையை இரும்புக் கரம் கொண்டு மக்களை பாதுகாத்தார் ! முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலி அவர்கள், கொரோனா பாதிப்பில் ஈடுபடும் நோயாளிகளை சிறப்பாக கவனிக்க, படுக்கைகளின் நிலையை கண்காணிக்க ஒரு போர் அறையைத் ( WAR ROOM ) தொடங்கினார் !


ஆம்புலன்ஸ் மற்றும் ஆக்ஸிஜன் வழங்கல், அவரே ஒரு பெண்ணின் SOS அழைப்பில் கலந்து கொண்டு, 30 நிமிடங்கள் பேசினார் !
அந்த பெண் பிரச்சினைகளை கேட்டு அறிந்து, ஒரு மருத்துவமனையில் ஒரு படுக்கையை உடனடியாக ஏற்பாடு செய்தார். இவருடைய செயல்களால், தமிழ்நாடு மிக உயர்ந்த மாநிலமாக முத்திரை குத்தப்பட்டது ! நாவல் கொரோனா வைரஸ் தடுப்பூசியில் அவருடைய செயல்பாடுகள் குறிப்பிடத்தக்கது !
இதனால் அவர் மிகக் குறைந்த, சிறந்த மாநிலங்களின் பட்டியலில், முதலிடம் பிடித்தார்
அனைத்து நகரப் பேருந்துகளிலும் பெண்களுக்கு இலவச பேருந்து பயணத்தை அறிவித்தார் !

100 நாட்களுக்குள் மனுக்களைத் தீர்க்க தனித் துறை ஒன்றை மு.க.ஸ்டாலின் அவர்கள் உருவாக்கினார் ! இந்த திட்டத்தின் கீழ் ‘உங்கள் தொகுதிகளில், மாநிலம் முழுவதும் மக்களிடமிருந்து 4.6 லட்சம் மனுக்கள் பெறப்பட்டன. ஒரு தனி துறை குறைகளை நிவர்த்தி செய்ய உருவாக்கப்பட்டது. இதுவரை, 2.3 லட்சம் மனுக்கள் எடுத்து உத்தரவு பிறப்பிக்கப்பட்டது ! பால் விலை, மற்றும் எரிபொருள் விலை குறைப்பு, கோவிட் -19 , ரேஷன் கார்டுதாரர்களுக்கு 4,000 நிவாரணம் !
மற்றும் ஒரு குறுகிய காலத்தில் அவர்
இந்தியாவின் அனைத்து முதலமைச்சர்களுடன் ஒப்பிட்டு 42% ஆதரவுடன் “தேசத்தின் மனநிலையில்” முதல் இடத்தைப் பிடித்ததாக
இந்தியா டுடே பத்திரிகை நடத்திய ஆய்வு அறிவித்தது !

முத்துவேல் கருணாநிதி ஸ்டாலின் ஒரு இந்திய அரசியல்வாதி, தற்போதைய தமிழக முதல்வராக பணியாற்றுகிறார்.
அவர் முன்னாள் முதல்வர் மற்றும் இந்தியாவின் மூத்த அரசியல் தலைவர்களுள் ஒருவராக விளங்கிய, மறைந்த மு.கருணாநிதி அவர்களின் மகன். 2018 முதல் திராவிட முன்னேற்றக் கழகம் (தி.மு.க) கட்சி. அவர் 1996 இல் சென்னையின் 37 வது மேயராக இருந்தார்.
மற்றும் 2009 ஆம் ஆண்டு தமிழகத்தின் முதல் துணை முதல்வர் ஆனார் மு.க.ஸ்டாலின் !
இந்தியன் எக்ஸ்பிரஸ் 2019 ல் இந்தியாவின் மிக சக்திவாய்ந்த ஆளுமைகள் பட்டியலில் இவர் பெயர் இடம்பெற்றது !

அவரது அரசியல் வாழ்க்கை தொடங்கியது… அவருடைய டீன் ஏஜ் ல் ! ஆரம்பத்தில் அவர் பல நண்பர்களுடன் தேநீர் கடையில் திமுக கோபாலபுரம் இளைஞர் பிரிவை தொடங்கினார். 14 வயதில், அவர் தனது மாமா முரசொலி மாறனுக்காக 1967 தேர்தலில் பிரச்சாரம் செய்தார். 1973 இல், திமுக கட்சியின் பொதுக்குழுவுக்கு ஸ்டாலின் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டார் ! அவர் 7 முறை மாநில சட்டசபை தேர்தல் போட்டியிட்டு வெற்றி பெற்றார் ! (1989, 1996, 2001, 2006, 2011, 2016 & 2021 ) தற்போது இந்தியாவிலேயே ஒரு பாதுகாப்பு நிறைந்த மாநிலமாக தமிழகத்தை ஆட்சி செய்து வருகிறார் !

எனவே, 2022 க்கான பத்ம பூஷன் விருதை மாண்புமிகு தமிழக முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் அவர்களுக்கு வழங்க வேண்டும் என்று தமிழ்நாடு பத்திரிகையாளர் சங்கம் பரிந்துரை செய்துள்ளது !

தோழமையுடன் டி.எஸ்.ஆர்.சுபாஷ் !

நிழல் . இன் – 8939476777

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed